Na Mwandishi Wetu, Dodoma
Maafisa usafirishaji jijini Dodoma, wakiwamo waendesha bodaboda na bajaji, leo Alhamisi, Oktoba 29, 2026, wamefanya ziara maalum ya kutembelea Mji wa Serikali (Magufuli City) uliopo Mtumba.
Ziara hiyo inajiri zikiwa zimesalia saa chache kabla ya uzinduzi rasmi wa majengo ya wizara na miundombinu ya barabara utakaoongozwa na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu Hassan.
Ziara hiyo imelenga kuwapa fursa wadau hao muhimu wa sekta ya usafirishaji kujionea uwekezaji mkubwa uliofanywa na serikali, kujua ramani mpya ya mji huo, pamoja na fursa za kiuchumi zitakazopatikana baada ya uzinduzi huo uliopangwa kufanyika kesho Ijumaa, Oktoba 30, 2026.

Uwekezaji wa Mamilioni na Mapinduzi ya Miundombinu
Mji wa Serikali Mtumba umepitia maboresho makubwa ya awamu ya pili, ukihusisha ujenzi wa maghorofa ya kisasa ya wizara mbalimbali na barabara za lami zilizounganishwa na mifumo ya kisasa ya taa.
Mradi huo, ambao umegharimu mabilioni ya shilingi za Kitanzania, ni sehemu ya mkakati wa serikali wa kuhamishia shughuli zote kuu za kiutawala mkoani Dodoma, huku ukitarajiwa kuhudumia zaidi ya watumishi wa umma 10,000 na maelfu ya wananchi kila siku.
Kuhusishwa kwa waendesha bodaboda na bajaji katika hatua hii kunatajwa na wachambuzi wa mambo kama hatua ya kimkakati, kwani sekta ya usafirishaji itakuwa kiungo kikuu (backbone) cha kuunganisha katikati ya jiji la Dodoma na mji huo mpya wa kiserikali uliopo umbali wa takriban kilomita 25 kutoka CBD.
Wakizungumza wakati wa ziara hiyo, baadhi ya waendesha bodaboda wameeleza kufurahishwa kwao na miundombinu ya barabara ndani ya mji huo, wakisema itarahisisha ufikikaji wa huduma bila usumbufu.
“Ujio wetu hapa leo umetufungua macho. Mji ni mkubwa na barabara ni za kisasa sana. Kesho Rais akizindua, tunajua kabisa hapa kutakuwa na mzunguko mkubwa wa abiria wanaokuja kufuata huduma wizarani, jambo ambalo litaongeza kipato chetu,” alisema mmoja wa waendesha bajaji wa kituo cha Shabiby/Makole.
Wazo la kuhamia Dodoma lilianzishwa tangu mwaka 1973 na Baba wa Taifa, Hayati Mwalimu Julius Nyerere, lakini kasi ya utekelezaji iliongezeka kwa kiasi kikubwa kuanzia mwaka 2016 chini ya Serikali ya Awamu ya Tano.
Serikali ya Awamu ya Sita chini ya Rais Samia Suluhu Hassan imeweka mkazo mkubwa katika kukamilisha majengo hayo ya ghorofa (Phase II) na miundombinu ya kimkakati, ikiwamo ujenzi wa barabara za mzunguko (Ring Roads) jijini Dodoma na Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Msalato, ili kuendana na hadhi ya Dodoma kama Jiji Kuu la Kiserikali.
Uzinduzi wa kesho Oktoba 30, unatajwa kuwa hitimisho la safari ya miaka mingi ya kuifanya Dodoma kuwa makao makuu ya kiutawala yanayojitosheleza na yenye miundombinu inayoweza kuhimili ukuaji wa haraka wa idadi
